Kwa kweli kuna mambo ambayo yameanza kujitokeza kwa hivi karibuni, maanake sasa hivi Bwana Trump angali anasema ya kwamba yeye hana kosa, ijapokuwa kosa limeonekana, lakini yeye anathibitisha ya, ya kwamba hana kosa. Kwa hivyo atakapokuwa akisimamia kwamba msimamo wake hakufanya, lakini wale wakaguzi ama katika wale wa, wapelelezi waliweza kupata vyeti ama dokumenti ambazo hazikustahili kuwa nyumbani kwake. Kwa hivyo mambo haya ni kumaanisha kwamba amekiuka sheria ya Marekani. Kipi kitatokea akifika mahakamani Jumanne? Je, atawekwa rumande au kipi kitatokea? Ah, yawezekana. Lakini kwake bwana Trump tayari ameanza kukiria kwamba yeye hataweza kuingia rumande. Kwa hivyo ah, tayari ameanza kupiga you know, niseme kujitetea. Lakini anapozungumza, kwa mfano, alipokuwa akizungumza hapa Georgia alisema ya kwamba yeye hatawezeka- hataweza kufikishwa mahakamani, lakini hata kama atafikishwa bado atatoka. Kwa hivyo bado angali ana ule ujasiri ya kwamba hajavunja sheria na yeye yuko sawa. Kesi hii ya nyaraka muhimu za usalama wa Marekani itakuwa na athari zipi kwa Trump au kwenye kampeni yake ya kuwania kugombea urais tena mwaka ujao wa elfu mbili ishirini na nne? Athari zimeanza kujitokeza maanake haswa wengine wao wameanza kusema, he, hapana, alikuwa anaandamwa pengine, anatufuatiliwa lakini, linalojitokeza ni kwamba sasa hivi wengi wameanza kusema ikiwa alikiuka mpaka kuondoa stakabadhi ambazo ni za muhimu, kwa hivyo ni kumaanisha kwamba ana ni kama anaisaliti nchi yake ama kusaliti sheria. Lakini tukimwangalia bwana Trump pia kwa upande ule mwingine, yeye ni mtetezi, kwa hivyo anapoteta atazidi kuteta ya kwamba hey, wananifuata, wananionea wiki chache zijazo uh, wagombea kadhaa wa upande wa Republican wataanza kupiga kampeni zao, au wataingia kwenye uh, mdahalo hii. Ita- inaweza kufanya Trump akapoteza wa, umaarufu wake katika chama cha Republican, au vipi, umaarufu wake ndio utadhurika. Lakini tukumbuke ya kwamba kwa hivi sasa, hata kati ya wagombea wale wanaogombea uchaguzi ama watakaosimama kwa urais, bwana Trump bado yuko anaongoza, yaani angali mbele, lakini kwa uhakika, wengi wakiuangalia utakuwa ni mswada ambao sasa hivi watasema ikiwa alifanya hivi, mimi ndiye bora. Nakumbuka Bwana Santos wa Florida akisema ya kwamba ikiwa jambo kama hili limetokea basi ni kumaanisha ya kwamba bado kuna ile dosari iliyotokea mwaka juzi, mwaka elfu mbili ishirini na moja, na sasa tena kuna jambo hili ambalo linaenda kujitokeza. Kwa hivyo ni kumaanisha ya kwamba kwa hivi sasa wote watakuwa wanamchongoa, sasa watakuwa wanamtoa makosa kusema ya kwamba hakuaminika. Kwa hivyo, je, mtamchagua rais ambaye hakuaminika akachukua stakabari? Naona pale wengine wa, wa watatutumia kipengele hicho ili kumpiga bwana Trump na umaarufu wake ili usiendelee.