Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. namkaribu karibu karibu karibu karibu kwenye VOA Express. Msikilizaji, kama ulivyosikia kipenga, ndio hivyo kimilia, na sisi tuko standby ndani ya studio kupa vitu safi kabisa kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Ni siku nyingine safi kabisa ya Ijumaa, wengine wanaita furahi dei. Mko supa? Mmefurahi? Mko sawa? na watakia wote nikiwambia, Ijumaa karimu mambo mazuri. Basi baada ya wengine kupata sala ya Ijumaa na wengine vilevile baada ya kazi, wanakuambia wako tayari wakuinjoi siku ya Ijumaa. Naitwa Sunday Shomari na mimi hapa ni BMJ Murithi, tumekamata position hapa studio nambari 15 kwa kusukumia mpango huu wa VOA Express. Ni siku ambayo kama ilivyo ada tutakuwa eh, tunaangalia nini ambacho kinaendelea katika spoti na burudani. Nimeambiwa mwenzetu Josephat Kioko yuko standby, lakini ni baadaye kidogo, sio? Bila shaka ni atakuangusha vitu baadaye kidogo, atakuwa kule mombasani akitupa yale yana endelea katika ukanda huo wa Afrika Mashariki, lakini mbali na hayo vilevile vile tutakuwa na jicho letu hii leo tukimulika nini ambacho saa vijana wanafaa kufanya ili kujiandaa katika uongozi katika jamii. Uongozi sio, bila shaka, jambo la msingi sana hilo. Mm -hmm. Na vijana nafikiri watalisikiza kwa makini sana bila shaka vilevile vile, BMJ, tutaangalia katika masuala ya soka au kabumbu. mm -hmm. Wanakuambia soka la wanawake la Tanzania linavutia vutia vutia wachezaji wengine kutoka Kenya, kutoka Uganda, kutoka kule Burundi. Je, hilo ni kwa nini? BMJ tutaliangalia eh, kwa sababu kuna wengine wanasema, je, ni hela ama ni ule u, u, ujuzi ambao wanaupeleka mm. kule. <laughs> <laughs> Tutasikia yote hayo baadaye, ya msikilizaji, lakini pia katika swali la leo, tukipata muda, tutaangalia ni kwa nini hawa vijana ambao wametokea kwa wingi katika maandamano nchini Kenya ni kwa nini kipindi hiki ni kwa nini sasa na hawakuwa wanajitokeza katika maandamano e, katika siku zilizopita. Msikilizaji katika VOA Express, nafikiri tuanzie huko nchini Uganda, Uganda. Katika mji mkuu hmm, wa Uganda, Kampala e, kumekuwa na warsha ambapo vijana mbalimbali kutoka maeneo tofauti tofauti karibu na mji wa Kampala wamekusanyika kufundishwa kuhusu jinsi ya kutumia fedha na vilevile kujiandaa katika maisha yao ya baadaye eh, kujua vipi eh, ku kuweka fedha zao ili wazitumie katika maisha ya baadaye, kwamba hata kabla wajaingia ingia vyuoni na kuanza masomo na pia kuhitimu wanakuwa tayari wanajua nini ambacho ni cha kufanya. Pamoja na hayo mashirika ambayo e, yanashirikiana na serikali e, kufadhili mradi huu ambapo wanafunzi e, wapatao elfu kumi na moja wamekusanyika kupata mafunzo haya. Wanasema kwamba wakiwa vij iwapo vijana wezu watawezeshwa kwa kiasi ambavyo wanaweza kujisaidia, pia itakuwa inasaidia nchi nzima katika siku za baadaye. Eh, hii ni baada ya vijana wengi kusema eh, kwamba serikali haifanyi vya kutosha kuhakikisha kwamba wanapata nafasi za ajira. Lakini sasa hao ambao wako shuleni na vilevile kwenye vyuo eh, wanapata mafunzo hayo ili kuandaa katika siku za usoni. Tuungane sasa na mwalimu Sami Kisitu ambaye amekuwa akiangazia hili katika mkutano ambao umefanyika huko Kampala, amekuwa akiangalia nini kinaendelea. Lakini Sami nimezungumza mengi tu kuhusu ushirikiano huu, hasa kuhusu kampuni eh, ya bima inayoitwa Prudential ambayo imefadhili e, kwa kiasi kikubwa mpango huu kwa ushirikiano na serikali, lakini wewe unaona umuhimu wake ni upi, e, Sami Kisitu mwalimu? Ni jambo zuri eh, kwa sababu mara nyingi tumewaona vijana wakifuja pesa zao hapa na pale katika mambo ya anasa na mambo ambayo hayajengi mustakabali wao. Kwetu kama uh, wazalendo wa nchi hii, tunaona kwamba jambo hili litasaidia kuwa wapo vijana watapokuwa wanapata mtazamo mpya kuhusu maisha yao, halafu uh, watasaidika sana uh, watasaidika saidiwa sana wazazi, kwa sababu wakati mwingine wazazi pia huwa hawawekezi ama hawaweki pesa kwa vijana wao. Vijana wanakuwa bila ya kuwa na matumaini yoyote, ni papi ambapo labda panaweza pakawasaidia katika maisha yao ya mustakabali. Lakini ikiwa kampuni imejitokeza na kutoa mafunzo hayo, sana sana kwa bure, naona kwamba hapo jamii itakuwa imepata maendeleo sana sana katika upande wa vijana. Lakini sasa tumeona kama kampuni hiyo ambayo nimetaja ambayo imeshirikiana na serikali ikijitolea na hapo, tukizungumza kabla ya kwenda hewani uku nanaambia kwamba eh, ni moja ya makampuni ambayo yanafanya eh, bidii sana kufanya kazi na vijana na pia na wanafunzi wa, wa shule za sekondari eh, eh, ni kwa nini kampuni hususan hii, hii, hii, uh, makampuni mengine au mashirika mengine mengi hayajiungi uh, na hii kampuni na vilevile vile, eh, kama ukiweza uzungumzia kuhusu Uh, nafasi ya serikali katika mradi huu. Serikali ndio uh, kuna uh, kuna uh, mikakati ambayo imebuni ime na mafunzo yanaendelea uh, katika vituo mbalimbali, ila tu ni kwa kwa kwa kwa, yani, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa vituo hivyo ni vichache, ambapo uh, taifa kama hii la leo mambo yanayohusiana na karakaa na hizo kazi za mkono, tunaona kwamba ndiyo ambayo ingepewa kipaumbele, na tena tuna tuna, tuna, tuna, tuna hizi uh, kampuni zingine labda zingechukua mfano kama huu wa uh, Prideho, naona kwamba kwa kweli Uh, jamii uh, inge, ingefaidika sana pala ambapo vijana wange, wangepewa nafasi ya kuinuliwa kiuchumi, kielimu na kijamii, kwa sababu maarifa yoyote yale, mafunzo yoyote yale yanayotolewa huwa yanaleta mwamko mpya katika maisha ya sana sana ya vijana. Shukrani za dhati, Mwalimu Samuel Kisitu, kwa kuzungumza na VOA Express kwa leo. Karibu karibu sana. Kamili ni Ahmed Ololade, ukipenda uh, stage name yake ni Asake, kutoka uh, nchini Nigeria msikilizaji, kule Legosi. E, mwanamuziki ambaye amepata umaarufu mkubwa hasa e, kwa sababu ya afrobeat ambazo anaangusha, ameangusha vitu pia na afropop, na pia e, nyimbo za a, ama mitindo ya amapiano anafanya yote hayo. Huyu mwanamuziki ambaye alikuwa signed na YBNL Nation and Empire Distribution na ameendelea kupata umaarufu, mwenye umri wa miaka 29. E, kibao hicho Lonely on top, sande Shomari. Bila shaka ametamba kweli kweli, huyu mzee wa kazi Asake, ambaye atakuwepo hapa mjini Washington DC. Na kama unavyoambiwa, jina hili la Asake wengi wanaandika kama Asake, lakini linatamkwa Ashake. Na jina hili na mama yake aliamua kulitumia kama stage name, kama unavyosema mm -hmm. Na kijana huyu wa makweli ametamba sana na nyimbo zake nyingi kwa Nigeria, kiasi kwamba sasa anafanya tour ya ulimwengu mzima Anaanzia kule Ureno, atakuja Marekani na maji chungu mzima, alafu atakwenda mpaka kule Australia. Na kama ulivyosema, hata kwamba inasi hapa ikifika hey, katika jiji kuu la Marekani, Washington DC, atafanya vitu vyake kule New York, hali kadhalika atakuwepa kufanya vitu vyake. Basi hapa Washington itakuwa ni mwezi wa nane tarehe 16 Simba ina hapa kazini, Simba hapa. <laughs> Ni kweli kabisa sasa. Naeza, ndio ulikuwa umezungumza kuhusu hawa uh, wa, wanawake <laughs> wacheza soka, wa soka kutoka Kenya, nasikia wanafurika huko Tanzania eh hey, wanakimbizana huko Tanzania kulikoni? Hiyo ndio swala kubwa ambayo tunajiuliza mimi tunajuliza mi na wewe BMJ. Mm -hmm. Lakini vile vile si huko tu kuna mm -hmm. mchezaji ambaye anacheza timu ya Simba yuko kutoka Kenya, kwa mzee mwingine kutoka Burundi yuko nchini Tanzania akicheza mpira, kwa hiyo unaweza kujiuliza ni kwa nini sasa kitu ambacho tunaangalia hapa ni kuona kinachowapeleka huku wachezaji hawa ni kipi, kulikoni? Tunaye Naila Shomari, unamaanisha kwamba wanatoka Kenya wanakwenda kuchezea timu hizi Zati kule Tanzania? Aha, endelea. Katika mpira wa kulipwa kama ilivyo kawaida, nchi nyingi za Ulaya wachezaji wanakwenda kucheza na, na nchi za Afrika pia, wachezaji mbalimbali wanazunguka katika nchi mbalimbali mbali lakini sasa hili la wanawake limeonekana zaidi Tanzania kutoka Kenya. Kwa nini ah? Naila Shomari tuko naye ni mwandishi wa habari na mtangazaji wa Global Publishers ambao ni washirika wetu. mm -hmm, tuungane nasi, tuungane naye basi. Laila Naila atuambie yeye kwa upande wake kama mchambuzi wa michezo nini ambacho anakiona hapa. Naila tuambie, tumeshuhudia soko la wanawake, kabla ya hapo ilikuwa haipewi kipaumbele, lakini sasa hivi investors wanaingia Uh, lakini pia uh, wana, wanaenda kuinvest kwenye soka la wanawake na soka la wanawake linapata exposure kubwa, hasa uh, ukizingatia kuna wachezaji kutoka wa Tanzania wanaenda kucheza uh, kwenye mataifa ya nchi tofauti tofauti huko barani Ulaya, Uturuki, Uingereza na mengineo kadhalika, na wanapo perform vizuri, basi ndio soka la Tanzania linazidi kuongezeka zaidi kupitia wanawake, kwa hiyo Uh, ukilinganisha na ligi ya Kenya, ligi ya Kenya na ligi ya Tanzania, nafikiri kuna utofauti kidogo. So, ligi ya Tanzania imekuwa na ukubwa kidogo kwenye mshindwa ya Kenya, kwa hiyo naelewa kwamba kwa nini wachezaji wengi wa kike wanatoka Kenya wanapenda kuja Tanzania ama wanakuja kushiriki ligi ya Tanzania kwa upande wa wanawake kutokana na ukubwa a, ambao tayari ligi ya Tanzania kwa upande wa wanawake imeweza imeweza kujitengeneza yenyewe. Lakini pia hata uh, kwenye sahivi soka la wanawake limekuwa vizuri sana kwa upande wa Tanzania na kwa mtazamo wako unaionaje kwa ujumla uh, ligi ya Tanzania katika miaka ijayo, hasa ushiriki wa timu za Tanzania kwenye michuano ya kimataifa kwa upande wa wanawake? Naona uh, ikiwa mbali sana na to be honest, na naiona uh, ligi ya wanawake ama wanawake ambao wana, wana wanacheza kwenye soka la Tanzania wana wanatuwakilisha vyema sana kuwa na, nawaona wakiwa mbali sana. Uh, hapa ukiangalia timu ya taifa kwa upande wa wanawake kwa maana ya Serengeti Girls, hata ile ya under 20, under 17, kwa upande wa wanawake inafanya vizuri zaidi kuliko hata ile ya wanaume ambayo inajulikana zaidi. Kwa hiyo naiona ikiwa mbali sana, kwa sababu kila siku ama kila mwaka, kila msimu uh, hatua inazidi kupigwa kwa hivyo, naona tukifika mbali sana na Tanzania ikipata exposure kubwa sana ya soka la wanawake. Haya, huyo ni Naila Shomari, mtangazaji wa Global Publishers. Hali kadhalika hao ni washirika wetu kutoka Dar es Salaam, Tanzania, akieleza BMJ yale anayoona kwa upande wake wa, lakini BMJ pia vile kawa umegusia wakizungumzia katika swala la, la soka la wanawake katika zile namba za FIFA. mm -hmm. Kenya wanashirika namba na 117 na alafu anasema Tanzania wako 119 kwa hiyo hapo ndio unaona kwamba katika zile ranking za FIFA bado Kenya k iko inaonekana iko top, lakini ukiangalia anasema yeye, katika zile ligi sasa za mpira sasa hivi katika soka ligi ile ya Tanzania, anasema iko juu kwa kiasi kikubwa, kungalishwa na timu safi kabisa. Tutaendelea kuangalia ni kwa nini kweli kwa hawa kina dada wanafurika Tanzania wakitokea Kenya. Kwa masala hayo ya sporti, kwa sasa tuangalie habari za dunia. Mtu mmoja aliwawa na wengine takriban 200 kujeruhiwa, kote nchini Kenya, katika maandamano ya nchi nzima ya Alhamisi dhidi ya mipango ya serikali ya kuongeza dola bilioni 2.7 kama ushuru wa ziada. Muungano wa mashirika ya kutetea haki za binadamu na ule unaofuatilia polisi yalisema polisi walirusha mabomu ya kutoa machozi na maji ya kuwasha kuwatawanya waandamanaji katika mji mkuu Nairobi. Mashirika matano ya kutetea haki pamoja na Amnesty International na chama cha madaktari nchini Kenya yalisema katika taarifa a pamoja siku ya Alhamisi kuwepo kwa maganda yaliyotumika kulibainisha kulikuwa na matumizi ya risasi, walisema na kuongeza kuwa zaidi ya waandamanaji 100 wamekamatwa kote nchini kenya makamu wa rais wa sudani kusini amesema alhamisi kwamba mazungumzo ya amani katika nchi jirani ya kenya yameshindwa kutambua makubaliano ya amani ya nchi hiyo yaliyoanzishwa mwaka 2018 akidai kwamba rasimu ya makubaliano hayo mapya inalenga kuchukua nafasi ya makubaliano ya awali ya amani riki machar katika barua ya kupinga aliyompelekea mpatanishi wa mazungumzo hayo, alisema rasimu hiyo ilianzisha taasisi mbadala kuchukua nafasi au kuendeshwa sambamba na zile zilizoanzishwa na makubaliano ya awali ya amani. Aliongeza kwamba mazungumzo ya sasa ya amani yanapaswa kukamilisha na sio kufuta makubaliano ya awali. Mahakama Kuu nchini Namibia siku ya Jumaa ilitangaza kwa kinyume cha katiba kwa sheria mbili za enzi za ukoloni ambazo ziliharamisha mapenzi ya jinsi ya moja kati ya wanaume kama ushindi wa kihistoria kwa watu wa jumuiya ya mapenzi ya jinsi ya moja, LGBTQ, katika taifa hilo la kusini mwa Afrika. Kesi hiyo iliwasilishwa na mwanaharakati wa Namibia Fridel Dausab kwa msaada wa shirika lisilo la kiserikali lenye makao yake makuu nchini Uingereza. Dausab aliliambia shirika la habari Reuters baada ya uamuzi huo wa mahakama kuwa alikuwa na furaha, akisema ni siku nzuri kwa Namibia, haitakuwa kosa tena kupenda. Na wanajeshi wa Israeli walishambulia Rafa usiku kucha na maeneo mengine katika ukanda wa Gaza na kuingia katika mapigano na wapiganaji yakiongozwa na kundi la Palestina la Hamas. Wakazi wa, na jeshi jesh la Israeli walisema, wakazi walisema kwamba Israeli walionekana kujaribu kukamilisha utekaji wa Rafa, mji ulioko kwenye eneo la kusini, ambao umekuwa lengo la shambulio la Israeli tangu mapema mwezi Mei. Come down. Eh, BMJ movie ni wimbo wake huo eh, Rema Calm Down ukiwa unatamba kweli kweli hivi sasa. BMJ wimbo huu kama unakumbuka pia mm -hmm. aliupiga na kutoa remix na mwanamuziki Selena Gomez, na kutoa remix ambayo ama kwa hakika imegonga vyombo vya habari na kutamba hapa Marekani mm -hmm. na kama unavyojua, itajwa mwaka jana kwa wimbo huu, ndio wimbo uliopigwa zaidi kwenye mitandao ya kijamii na vyombo vingine vya kustream mtandaoni mm -hmm. hapa Marekani kwa nyimbo pia... za Afrobeat na mwaka mm -hmm. huu pia kawa historia, imepigwa rekodi nyingine tena mwaka huu, umetajwa tena na kwenye X na data uh, monitoring platform inaitwa chart data mm -hmm. wakisema kwamba wimbo huu sasa umeweka historia tena kwa kutamba kwenye vyombo vya habari vya Marekani na vilevile vile kwenye streams mbalimbali za hapa Marekani kuwa ndio mosi wanasema successful african song of all time mm -hmm. Yaani umetamba kwa miaka yote mziki wa Afrobeat ukiwa umepigwa zaidi eh, hapa Marekani kwenye hizo streams mbalimbali. Ni Rema huyo, msikilizaji na Calm Down akitengeneza historia hapa Marekani. Mwanamziki huyu ni kijana kabisa wa miaka 24 h eh, 4 kutoka kule nchini Nigeria. Hakuna asiyemfahamu barani Afrika, anafahamika kwelikweli na jina lake eh, halisi ni divine ikubor. Aha, kijana machachari kwelikweli huyu, ambaye anaweka historia katika afrobeat hapa Marekani, ya kupigwa wimbo huu ukiwemo kushatamba mno. BMJ, mridhi safi kabisa. Msikilizaji, endelea kusikiliza ngoma hapa studio nambari 15. Pia mwelekezi wetu mara nyingi anapenda ngoma za kutoka huko kwa hawa jamaa tunawaita oga. Uh, unasikia kwamba kama sasa tumekuwa na ngoma mbili zinafuatana, lakini Mdile. hawa pia wana they, they deserve it kwa sababu mziki wao nao unakuwa ni safi kabisa naona, na ni wakati sasa tuangalie c jicho letu, jicho linasemaje letu, leo jicho letu. Jicho letu hii leo, jicho letu. Uh, tuko kule nchini Tanzania ambapo tunaangazia namna gani kuanza kwa kijana ama kwa kijana au vijana kwa ujumla wanaweza kuandaliwa na kuwa viongozi bora katika jamii. Na hapa mwenzetu Lucy Patrick amezungumza na vijana Josephine Nzunda na Simon Ndabila, na haya ndio maoni yao. Kijana anaandaliwa ki, kuwa kiongozi bora kwanza kabisa ni kutokana na malezi ambayo ya anayapata kwa familia, inategemeana kwenye familia wanamleaje. Kama kwenye familia zetu tunaweza kumfanya huyu kijana awe kiongozi kwa kumtia moyo, lakini pia hata kwenye familia, kwa kuna mpaa, uh, una watoto labda wawili, unaweza ukawa unawafundisha um, wenyewe waweze kuongozana, kwa mfano kwa hiyo kwanza yeye anajiona kwamba anaweza kuongoza familia. Lakini kitu cha pili pia kuwatia moyo. Familia zetu zimekuwa ni kwamba mtu anatamani kuwa kiongozi, lakini tu hata pale unapokuwa mtoto anapata uongozi wa darasani mzazi anamwambia hapana, haiwezekani, utakosa kusoma masomo yako vizuri. kijana kuwa kiongozi bora ya kwanza kwanza uongozi ni kipaji, ni mtu anazaliwa hivyo. Kuna watu anazaliwa kuwa viongozi, kwahiyo anazaliwa na iko kipawa cha kuwa kiongozi. Hawa hawahitaji mbinu e, ya kuwafanya kuwa viongozi bora, kwa maana ya kwamba inatoka tu ndani yake moja kwa kwa moja. Lakini kwa namna ya pili sasa, e, kuna unaweza kumtengeneza mtu kuwa kiongozi bora. Kuna namna tatu au mazingira matatu ambayo yanaweza kumfanya mtu kuwa kiongozi bora ya kwanza ni malezi, vile mtoto alivyolelewa kutoka kwa wazazi wake, kwa sababu uongozi, tunarudi huko kwenye jamii kwamba mtu vile anavyowekwa kwenye jamii yake. Lakini la pili ni makuzi na mazingira, unakuta mtu anazaliwa e, kwenye jamii fulani, inamweka kwenye mazingira ya kuwa kiongozi yaani, au anaona watu wanaokuwa viongozi kwao, anajifunza kupitia ile jamii yake ambayo anaishi pale kwamba kwa muda fulani anatambua kwamba fulani alikuwa kiongozi hivi alikuwa hivi, anajifunza vitu mbalimbali kupitia wale watu. Haya, unasikia bana, watu wanajifunza uongozi kupitia watu bila shaka. Ujumbe maridhawa kabisa, natumaini vijana wamepata ujumbe huo. BMJ Murithi, sasa tunakwenda wapi? Kuna kijana mmoja pia yuko kwenye laini ya simu anaitwa Josephat Kioko. <laughs> anapenda sana <laughs> mambo haya. <laughs> hatari <laughs> sana, kijana kijana, yeah. sana kutoka mambasani mamba, karibu Josphat Kioko, chukua usukani, tueleze una nini, kwa sababu najua mambo yako huwa ni mazito mazito. Nimechukua usukani na ujana wangu wote, niwapashe masuala ya michezo, na moja kwa moja ni kuhusu riadha e, mbio za ubingwa wa Afrika kwa wanariadha wa kiwango cha sinia zinafungua milango leo katika mji wa Douala Cameroon. Hizi ni mbio ambazo zinashirikisha wanariadha kutoka mbali mm, barani Afrika, na sababu kubwa ni kwamba kuna wale hawajafikisha muda wa kwenda olimpiki na kamati ya olimpiki huko Paris eh, imewapa ime hadi Juni tarehe ishirini mwezi huu duniani kote watu wafuzu katika michezo hiyo, so yule hajapata muda anaweka muda zaidi na anaelekea ana, ana, ana Douala Cameroon kuanzia leo kwa muda wa wiki mbili watapambana. Eh, kutoka sehemu mbalimbali. Kwa mfano mwanariadha eh, wa Kenya wa mbio za mita mia moja Mako Dhiambo hajafuzu kujiunga na Manyala na yuko Duala kujaribu nafasi yake, na pia timu ya wanariadha wa, wanariadha wa Kenya ya eh, relai wanajaribu muda zaidi katika mbio hizo. Bila shaka tunategemea kuona cheche zitawaka kule mm -hmm. Eh, katika hii michuano na si sijui kama Uh, umeangalia, angalia nini ambacho watu watarajie katika burudani katika eneo hilo? Burudani naona nitawachia, uh, lakini vijana waliokuwa wakiandamana sehemu mbalimbali wameandaa miziki katika miji tofauti. Wanasema miziki hii inawapa heko zaidi kuendelea kutetea haki yao kuhusiana na ule mswada wa fedha wa Kenya. Kwa mfano, mji wa Nairobi, Mombasa, wamekesha katika kumbi za starehe wakiburudishana. Zaidi ni hapa katika michezo. Bado tukiwa hapo, tuangalie kandanda. Euro Cup inaendelea na pia Copa America imeanza. Mwana, tuanze na gani kati ya hizi mbili? Najua ninafuatilia, tuambie pia mambo ya Copa America. Argentina wameanza na kishindo, hali iko vipi huko kwa Argentina, mdogo yangu na hawa ndio mabingwa wa Kopa America, maanake waliibuka na ushindi makala ya mwisho hii, ikiwa ni makala ya e, arobaini na nane. America inaandaa sasa, na Argentina imelaza Canada mapema leo mabao mawili kwa sufuri. Kuna mchezo wa kesho wa pili utakuwa ni kati ya Peru na Chile, na Marekani wenyewe wakiwa na kijana mmoja mwenye asili ya Kiafrika, Timothy Weah, mtoto wa rais George Weah, eh, anawakilisha Marekani wakicheza na Bolivia mapema Jumatatu. Michuano yeah. inaendelea kuanzia mapema leo huko nchini Marekani, lakini Euro Cup nayo inashuhudia mechi ziki, zikikuwa na msimko mkubwa sana. Nchi kama vile e, e, wenyeji Ujerumani wanaoandaa pamoja na Spain, kila mmoja ameshinda mechi mbili mbili za kwanza mm. na Ujerumani inapigiwa kura ya upato kufanya vyema zaidi katika michuano hii, na pia inaonyesha wanasoka wa nchi mbalimbali vile wanashiriki katika Euro Cup, msimko ni mkubwa sana katika sasa nikikuuliza Kioko lakini Copa America ni timu kumi na sita. Sasa nikikuuliza Kioko, pengine leo tunashuhudia moja ya mechi nzito kweli kweli zinakuja, Ufaransa Netherlands. Hebu niambie ndugu <laughs> yangu hapo, nini matarajio yako au nafikiria hii ngoma itakuwaje? Ufaransa na, na uholanzi kweli ni mechi kubwa sana. Ufaransa walinusurika mechi ya kwanza, wakapata ushindi na hii wao wakiwa na holanzi itakuwa ni mechi ngumu sana kwa pande zote mbili, maanake kila mmoja anatafuta ushindi wa pili, ili kujitoza katika ile raundi ya timu kumi na sita bora. Safi sana, Josphat Kioko, kabla ujaondoka na, nataka kukuweka, wanasema Kiingereza, on the spot. Kuna stori moja tulikuwa nayo mapema leo hapa katika VOA Express ambapo inaelezwa kuna wasichana wanawake kutoka hapo Kenya wanakwenda Tanzania eh, kwenda kujiunga na timu na vilabu vingine. Sijui wewe kama mtangazaji wa spoti, hayo umeyapokea vipi? Ni kwa nini? Kwa sababu tunauliza hilo swali. Ni nao, hata nilishazungumza na baadhi katika vipindi vyetu vya wa michezo wanaochezea timu za Tanzania. Kwa mfano ukiangalia klabu kama vile Simba na Yanga, wana timu za wanawake ambazo zinacheza mpira vizuri sana kulingana na vile ligi imepangika na akiona kule kuna mapato, lazima anaenda. Unaambiwa hakuna mchezo bila hela. Kwa hivyo wamepata nafasi, wiki ijayo anaweza kuunganisha na mmoja mmsikie vile anazungumzia mchezo wake huko nchini Tanzania. Shukran sana Josfat Kioko, mwenzetu ukiwa hapa Mombasa. Kila wakati ukija kwa hapa VOA Express unakuwa na mambo mazito ambayo wasikilizaji wetu wanafurahia. Msikilizaji, naona muda umetupa kisogo tulikuwa na swali hatutaalizungumza lakini endelea kuchangia kwenye Facebook, ukurasa wetu wa Facebook, tukiuliza kwa nini vijana wamejitokeza kwa wingi e, katika maandamano yanayoshuhudiwa nchini Kenya, tofauti na ilivyokuwa katika siku za awali. Kutoka hapa Washington, upande wa pili tumekuwa naye Aida Isa, hapa studio nimeshirikiana na Sandi Shumari, mimi naitwa BMJ Mridhi na pia tumshukuru tena Josephat Kioko. Kwa heri ya kuonana.