siku ambapo tunakaribisha wikendi. Kwanza nijitambulishe, jina langu ni BMJ Mridhi. Umetanguliza kutanguliza wikendi, kulikoni? Kuna mipangilio ya wikendi ambayo umeipangia ama vipi? Sisi tunajua mpira upo mbali eh, tuki tulikuwa tutusubiri tuna, wikendi tunajua mpira umefika. Sasa una mpangilio gani ya wikendi, uh, BMJ? Ni kwa sababu nimeona Josphat Kioko tukuwa tunapigapiga mm, chat na yeye ananiambia vile mambo yamechacha mm, tuko Afrika Mashariki, mambo ya wikendi nini kinachotarajiwa, e, lakini hayo ni baadaye kidogo mm. Eh, vile eh, vile unajua kuanzia kesho mm, tunaingia robo fainali ya zile Euro mabinguwa Ulaya, Ulaya, Switzerland, Italy, Germany, Denmark. Atakuwa anatuambia masuala na Josephat Kioko. Naitwa Kenneth Bwire. Na vile, vile, um, ukizungumza kuhusu mambo na Euro Cup ni kwamba tuna swali ambalo mm. tuliuliza wasikilizaji, wanafikiria nani ata perform vizuri zaidi mm. e, na hayo tukipata muda tutakuja kuyazungumza e, baadaye, lakini kama kawaida pia tutakuwa tukiangalia E, nini ambacho kinaendelea katika jicho letu ambapo, e, kuna huyu mwanaharakati um, wa kidijitali mm, atakuwa akituzungumzia kuhusu haki e, katika e, katika eneo hilo la maswala ya dijitali na vilevile uanaharakati na tusipoteze muda, twende moja kwa moja kwa stori yetu ya kwanza. Ni wakati ambapo kukiwa bado kuna vilio vingi tu kutoka kwa vijana kuhusiana na ajira huko Tanzania, benki ya Standard Chartered na taasisi zingine zimepanga kutumia zaidi ya shilingi za Tanzania bilioni 2.2 katika utekelezaji wa programu ya uwezeshaji vijana kiuchumi ili kupunguza au kukabiliana na hali hiyo. Ni fedha ambazo zitatumika katika kusaidia vijana kupata ujuzi, ikiwa ni maandalizi ya kupata ajira na vilevile vile kusaidia usimamizi wa biashara ndogo ndogo kupitia mradi ambao umepewa jina la Future Makers. Ni kama eh, kuwaandaa hawa ambao ni eh, ni kizazi ambacho kitakuwa ndio mustakabali wa nchi na katika kuzungumza kwenye hafla ya uzinduzi ambayo imefanyika hapo jana, katibu utawala msaidizi katika idara ya uzalishaji na uchumi katika ofisi ya serikali huko Dar es Salaam, Dr Elizabeth Mshote, amesema kwamba kupitia mradi huo zaidi ya vijana takriban vijana mia tatu ambao wana ulemavu pia watakuwa wakisaidika kupata ujuzi kama maandalizi ya kupata ajira. Nimekuwa nikimtafuta mkurugenzi wa chama cha waajiri Tanzania ATE Dr Susan Ndumba, na ambaye tulikuwa tumepata simu yake lakini hatukufanikiwa kumpata. Lakini hapajaharibika neno kwa sababu mmoja wa vijana ambao wanafaa wanasema kwamba wanafaidika na mradi huo anajulikana kama mwalimu Shagembe. E, yuko kwenye laini ya simu. Kwanza mwalimu Shagembe e, tupe tathmini yako kuhusu umuhimu wa mradi kama huu na miradi mingine tu ambayo inawasaidia vijana hapo Tanzania. Uh, umuhimu wa hiyo miradi hasa kwa nchi yetu Tanzania hapa itakuwa ni mizuri, kwa sababu kwanza itapunguza uhaba wa ajira kwa vijana. Lakini pia unajua, changamoto kubwa iliyopo Washington DC ni kwamba shida sio wale wanaofadhili hiyo miradi. Shida iliyopo ni wale wanaokuja kuitekeleza ile miradi na kuisimamia, kwamba inawezekana miradi inakuja kwa makusudi makubwa kabisa ya kuweza kuisaidia nchi, lakini kwamba wale ambao wanataaaa kusimamia ile miradi inakuwa ni changamoto ya kuisimamia, yaani inakuwa ni kwa maslahi yao binafsi badala ya kwamba wasaidie vijana walio wengi ili kuondokana na swala la ajira na vijana kuweza kupata ujuzi ili waweze kujiajiri au kuweza kupata mitaji midogo midogo inakuwa ni changamoto. Kama mtu anaenda pale mradi anajua umeshaingia nchini ambao tutakuwa na masele yake binafsi kwao hapo. Kama utasimamiwa vizuri, utakuwa ni mradi ambao utakuwa na manufaa makubwa sana kwenye hii nchi hata kwa vijana. Ukiangalia kuna uhaba mwingi sana wa ajira unaoendelea katika nchi hii. Watu wanalia kile ta wa kwamba ajira hamna, hasa miradi kama hii ikija, wanaona kabisa naweza ikachukua vijana wengi ambao wanaweza wakaajiriwa kwao kujiajiri hapo kwa ikitekeleza vizuri pasavyo, vijana watapata kazi na maisha yatakuwa ni mazuri zaidi. Kwanza watapata ujuzi, pili ajira, awapunguza hizi kelele za kwamba oh, hamna ajira, maisha magumu, na kuwafanya vijana mwisho wa siku kuingia kwenye magenge ambayo hata haya, haya, hayafai katika jamii. Kwa hiyo kwa taasisi ambazo zinatoa pesa hizi na kwa ushirikiano na serikali eh, kwa kifupi kabisa, ungetoa ushauri gani? Mimi ushauri wangu ni kwamba zile taasisi kwanza zisitoke kuhifadhi nchi yetu. Lakini ushauri wa pili ni kwamba kwamba wale ambao serikali inayokuja kukabidhiwa hii miradi isimamie ipasavyo. Unaona, watu inaowaweka kusimamia hii miradi akiaa inawafuatilia, kwamba inawezekana viongozi wa juu wasiwe na shida kubwa sana. Shida ni kwamba hawa viongozi wanaowapa kusimamia hii miradi ndio changamoto inapokuja kuanzia. Kwa hiyo kama viongozi wa juu wenyewe ndio wale watu wa kwanza kwa hapo kwa kuifuatia hii miradi, kuwasemea watu wa chini huku, ili hii miradi basi iwe manufaa. Kwa sababu inapokuja kuleta nchini hapa, mimi naamini kwamba hamna anayeweza kufadhili pasipo kupata chochote. Ninajua ni kwamba baada ya muda fulani hawa nao wanahitaji kupata faida, nayaamini kabisa kuhusu hilo. Kwa sasa kama itakuja miradi, inakuja kuwekezwa hapa nchini na wafadhili, mwisho wa siku inakuja kuchati kwenye mikono ya watu, maanake hamna tunafanya kakuja kuonekana na taifa la watu ambao pengine labda kwamba hawa hata kama tukiwafadhiligi miradi huwa inakufa au inaishia tu kwenye mikono ya watu, maanake inakuwa haina faida aidi ya viaa kukosa ajili na baki ni pale pale ijanawamtaani wanarudi hapo hapo kulia ajira kwa panabasi. Ni changamoto kwa serikali isimamie vizuri hii miradi inayoleta hapa nchini na hawa wafadhili. Asante sana mwalimu Shagembe, mmoja wa vijana ambao anafaidika au wanatarajia kwamba watafaidika na mradi huyu hasa ambao kama nilivyoeleza mm. unaitwa wa future makers. Kulikuwa ma... na ule mkuu wa mkoa ambaye alikuwa na hesabu kila chuma imetumika namna gani? uh -huh. Nadhani kila kitu kingefanyika hivyo, wizi aonge kuwepo na kila mtu uh -huh. a eh, manake unasikia sa... wanasema hawaamini uh -huh. kwamba eh, na hali ni hivyo hivyo, sio tu Tanzania. Nasikia kwingi huko Kenya mambo nakuwa, nafikiri ingekubalika tu, yani unasikia hata choo imejengwa na milioni sijui ngapi. Wewe nyumbani unatumia milioni hizo kujenga choo? una haja ya kuangalia swala hilo kwa kina. Tusikie ngoma hii, bi Mafike. Aa, nasema niue sidanamuua eh? kwa nini? <laughs> hebu tusikie, tusije tukamwaga vitu ambavyo sio mbaya, twende nayo <laughs> kumbe ni kuuawa na kwa mapenzi lakini, bwana, kuna maneno mengine usitumie. <laughs> <laughs> E, wanauana kwa mapenzi, nafikiri ni mauaji sio mabaya hayo. E, tuna nini tena haya, kuuawa tu na kuniua, hiyo tuachane nayo kwa sasa. <laughs> huko nchini Uganda imetolewa ripoti makadirio ya sensa, yani hesabu ambayo kidogo inaashiria ile ambayo tunatarajia kuwa hesabu kamili ya jumla ya watu ama idadi ya watu nchini Uganda. Na makadirio ni kwamba kwa sasa Uganda ina watu milioni 45.9 karibia kuwa 46 hivi, lakini si hilo kubwa. Kubwa ni kwamba zaidi ya nusu hamsini nukta tano, <laughs> watu wote jumla Uganda wana umri kati ya mwaka mmoja na miaka kumi na saba. Vijana wa vijana na watoto ni watoto ha. Uh-huh. Kutokana na katiba Uganda, mtu mzima kijana mtu kumi na tano kumi na nane hapo yani, ukipata ile kitambulisho unaweza kutambuliwa kama hasa kijana vizuri pale uh-huh. Yaani, unaweza ukajishughulikia, unaweza ukaj ukajiajiri ukaajiriwa, ukaji, ukaji, ukaji. Kumi na saba ukipatikana unafanya kazi utakamatwa, sababu so, huyo ni mtoto, unaitwa child labour sio. Sasa hao ni watoto wote, wanategemea serikali wafanyie kila kitu, baba zao mama wafanyie kila kitu. Nusu ya idadi ya watu nchini Uganda, halafu pale juu asilimia tano pekee ndio watu wazima, ndugu, kuanzia miaka sitini. Asilimia tano pekee ndio watu wazima, halafu hapa katikati iliyosalia arobaini na kitu hivi, hapo ndio sasa kuna vijana na watu ambao wana nguvu za kufanya kazi, na wengi wao hawana ajira. Izungumkuti hapo sasa. mm -hmm. Nikamtafuta Dr. Levi Masereka, mhadhiri wa eh, wanaita wanaitwa eh? nini kio cha jamii fasihi fasaha literature inaitwaje? mm -hmm. yeah, mm -hmm. Nikamuuliza, je hapa kunaendaje? Kama idadi kubwa nusu ni watoto, kwanza inakuwa kama gharama, kwa sababu hiyo miaka ni wategemezi, wanategemea msaada kwao, si wafanyakazi, kazi na umri wao hauruhusiwi kuajiriwa. Kwa hivyo kwa ina maana kwamba ili waishi vizuri, ili wapate elimu nzuri, ili wapate afya nzuri, inategemea serikali au hata wazazi wao au walezi. Kwa upande huo inakuwa gharama, lakini kwa upande mwingine hawa ni vijana ambao hivi karibuni ni Mungu akijalia, ni vijana ambao watakuwa waiunge na wale ambao ni wafanyakazi wazalishaji na walipa kodi. Kwa hivyo, hapo ukiangalia kwa upande huo itakuwa gharama kwa sasa, lakini baada ya miaka michache, ikiwa serikali imewahudumia vizuri na wazazi wao na walezi wakiwapangia vizuri watakuwa wazalishaji mali na walipaji kodi na serikali itaendelea hmm. Lakini kwa kwa sasa ni changamoto kubwa kwa serikali hmm. Uh, huu utafiti pia unaonyesha kwamba karibu asilimia ishirini na tatu hivi wana umri kati ya miaka kumi na nane na thelathini. Hawa ndio vijana ambao kwa kiasi kikubwa wanasema hawana ajira, karibu asilimia thelathini hmm. Ukiongezea kwa ile asilimia karibu hamsini, hiyo ni kama asilimia tuseme sabini hmm. na kitu ambao ni tegemeo wanategemea serikali hmm. ipo hatari hapa ama ni fursa? hmm. kwa serikali ni hatari kwa serikali, lakini pia ni changamoto kwa serikali. Serikali serikali inatakiwa itumie fursa hii kuwekeza vizuri ili hawa vijana wapate ajira. Ni rasilimali ambayo serikali inayo, mfano madini, kuhakikisha kwamba bajeti, wanapopanga bajeti, hela nyingi zielekezwe kwenye ujenzi wa viwanda, uzalishaji wa vyakula au hata ujenzi wa, wa, wa barabara au miundombinu ambayo itasaidia katika uzalishaji wa mali na ambayo hiyo mali itawezesha serikali kuweza kupata ajira na kuajiri hawa vijana. Kwa sasa ni gharama. Unazungumziaje utafiti kwamba asilimia tano tu pekee ya raia wote wa Uganda ni watu wazima wenye wana umri kati ya miaka sitini kusonga mbele? asilimia tano tu pekee hatujakaa vizuri kwa sababu e, watu kufikia umri hamsini na tano, watu wanakuwa na magonjwa hamsini. Hapo sasa, watu wengi wanafariki na wameshindwa kufikia huo umri, kwa mfano kuzidi sitini au sabini na kwenda juu. Ni changamoto kwa serikali, naona ni hatari kwa sababu e, ina maana kwamba watu wengi sasa wanafariki walio wakifikisha huo umri inakuwa hatari kidogo kwa taifa kuwa changa kiasi hicho na pengo kuwa kubwa kati ya waza, watu ambao wamepeleka umri juu, wamekula chumvi na wale ambao ndo wanazaliwa sasa. Hatari inakuja kwamba hawa ambao umri wa sufuri kumi na saba wakiingia ishirini ishirini na tano wao wameanza kuzaa. Sasa unapata kwamba nchi inakuwa ni idadi kubwa ya watu asilimia sitini wanakuwa ni umri mdogo sana, ndio matatizo yaliyopo hapo. BMJ safi kabisa tutaendelea kuangalia nini ambacho kinatokea huko Uganda baada ya kugundulika kwamba kumbe asilimia kubwa sana ni ya vijana na watoto huko itakuwaje lakini kwa sasa tuangalie habari za dunia Maandamano ya gasi ambayo yalimlazimisha rais wa Kenya William Ruto kuondoa mswada wa fedha yamesababisha mashaka kwa nchi katika juhudi za kukidhi malengo ya shirika la kimataifa la fedha IMF na kufanya ukopaji kuwa wa gharama kubwa sana. Wawekezaji na wachambuzi wanasema mswada huo ulijumlisha ushuru usiopendwa na umma kwenye mkate, mafuta ya kupika na sukari, gharama ya uh, uhamishaji uh, uh, wa pesa kwenye simu na baadhi ya uagizaji bidhaa kutoka nje. Ulikusudiwa kukusanya shilingi bilioni 346 za Kenya sawa na dola bilioni 2.68 au asilimia tatu ya pato la jumla la taifa katika mapato ya ziada ya nchi hiyo. Raia wa Iran wameanza kupiga kura leo Ijumaa kwa ajili ya rais mpya, kufuatia kifo cha Ibrahimu Raisi e katika ajali ya helikopta wakichagua, e kutoka kwa kundi la wagombea wane wanaomtii kiongozi mkuu wa kidini Ayatolah Khamenei. Katika wakati ambapo kuna hali ya taharuki kwa umma, vituo vya kupiga kura vilifunguliwa saa mbili kamili asubuhi kwa saa za huko na kufungwa saa kumi na mbili jioni, lakini kawaida muda huongezwa hadi usiku wa manane. Jeshi la Israeli leo hii limesema lilifanya mashambulizi yaliyosaidiwa na mashambulizi ya anga kaskazini mwa Gaza na kuwa darzeni wana mgambo katika eneo ambalo lilitangaza kuharibu muundo wa uongozi wa Hamas miezi kadhaa iliyopita. Operesheni hiyo katika sehemu ya Shujai ya pembezoni mwa Gaza City limesababisha vifo vingi, mashahidi na madaktari wamesema Alhamisi wakati operesheni ilipoanza na ukosefu wa mifumo ya kutosha kupambana na ndege ili kuzuia mashambulizi ya Russia yasiyokwisha. Ukrain inawasukuma washirika wake wa Ulaya kuanzisha eneo lisiloruhusu ndege kuruka huku magharibi au mwa nchi hiyo kwa kupeleka mifumo ya ulinzi wa anga katika nchi jirani za Poland na Romania. Maafisa waliliambia shirika la habari la AFP Kiev ingependa kuwa na nafasi salama huko magharibi mwa Ukrain ambako viwanda, miundo mbinu na nishati na vilevile raia wanaweza kulindwa dhidi ya uharibifu mkubwa unaosababishwa na mashambulizi ya Russia. Anajulikana uh, kama Simisola Bolatito Kosoko uh, kwa stage name yake Simi kennes bwilo. Unamfahamu huyu mwanamuziki kutoka Nigeria. Nimesikia tu pale pigin Kiingereza pigin pigin hivi uh-huh. Uh, nikajua hii bila shaka ni, ni kutoka ile ardhi ya Oga uh, bila shaka na akazaliwa kule Lagos hmm katika e, kijiji kinachojulikana kama ngoja nijaribu kutamka <laughs> umeta, umetamka vitu vingine tofauti na vile ambayo inatamka, labda tu unasema mambo ya ajabu tu. Wimbo wake safi kabisa, umetolewa takriban miezi mitatu imepita na umeendelea kupata umaarufu. Nafikiri Nigeria kwa kweli <laughs> e, watu waseme wasiseme, wanakuwa kwa kweli wana vipawa kabisa wao ule yaani unakuwa ni natural, yani unajitoa una tu namna ulivyo, hakuna kujipakapaka rangi, kuweka manywele sijui ya fake fake na manguo ni yani, ni natural tu, wakikuchekesha alafu movie wako vizuri pale tu. Shida ni moja tu, mm -hmm, haisemu hewani haya <laughs> tusiseme hewani, twende kwa jicho letu, ambapo hii leo tunamulika haki za kidijitali ambazo, uh, huyu uh, mwenzetu kutoka huko Tanzania Lucy Patrick amezungumza na mmoja wa wanaharakati wa kutetea maswala ya dijitali, Bi Imani Henrik ambaye anaeleza haki hizo za kidijitali na ni zipi pia ambazo zipo kwa sasa na zinatumika vipi, akiwaasa watumiaji wa mitandao wa kutumia kwa usahihi bila kuathiri haki za mtumiaji mwingine. Mimi naitwa Imani Henri, mwanaharakati wa haki za kidigitali. Tunaposema haki za kidigitali eh, uhuru wa kutoa maoni, uhuru wa kuzungumza, uhuru wa kuchangia, uhuru wa kupata taarifa, uhuru wa kutoa taarifa. Unavyokuwa unatumia haki yako ya kupata taarifa, kutoa taarifa uhuru wa kuongea kutoa maoni na vitu vingine, uhakikishe pia hauathiri haki ya huyu mtu mwingine ambaye anatumia mtandao kama wewe. Lakini pia majukwaa haya ya kidigitali tunapata nayo faida nyingi kama vile uh, uh, kufanya biashara uh, kufanya kazi. Sasa hivi tunasikia kuna remote works, hizo kazi za mtandaoni ambazo unaweza kufanya kazi ukiwa mahali popote pale. Kwa hiyo uh, hizi ni faida chache tu ambazo zinapatikana katika ulimwengu huu wa kidigitali, lakini sasa Uh, kama ambavyo nimesema hizo haki zinakuwa violated, ama zinakuwa zinavunjwa na baadhi ya watu. Kwa maana mtu anaweza akatukanwa akachukua uamuzi mbaya, labda anaweza akajiua, anaweza akanywa sumu, anaweza akafanya akajidhuru kwa namna yoyote ile. Takwimu nyingi zinaonyesha kwamba uh, wanawake wamekuwa wahanga wakubwa wa ukatili wa mtandao. Kwa hiyo ambacho anaweza kusema ni kwamba takwimu zinaonesha hivyo, hii haimaanishi kwamba wanaume hawafanyiwi ukatili mtandaoni, wanafanyiwa, lakini sio kwa kiwango kile ambacho wanafanyiwa wanawake. Lakini nasikitika ama nachelea kusema kwamba eh, kwa nchi za Afrika ikiwemo Tanzania watu wengi tume, eh, tumechukulia kama haya masuala ya ukatili wa mtandaoni ni kawaida. Kutukana, amekushambulia amefanya nini, take it for fun. Kwa hiyo unavyokuwa mtandaoni, ni vema kuheshimu faragha ya mtu, ni vema kuheshimu utu wa mtu, ni vema kuheshimu haki za watu wengine na haki zako pia, lakini pia kutimiza wajibu wako kama mtumiaji wa mitandao ya kijamii na majukwaa mengine hey. ya kidigitali uh -huh. ndio hiyo sasa maswala ya kutumia mitandao katika haki yako haki mm -hmm. ya wengine mm -hmm. kujindu kujijali na kujali wengine ni sawa tu, vile wanasema, mitandao imetumika Kenya lakini bmj ingekuwa ingekuwaje kama wanasiasa wote wa Kenya moja, kwa mfano wangeketi tu pamoja, wakaambia raia kwamba mm -hmm. huu ndio ukweli mm -hmm. tupo katika shida, tulipe madeni, tupunguze maneno ya ushuru, lakini tujiz... Ingekuwaje itakataka yote hii kelele yote, sijui kuchoma kufanya na ingekuwepo, watu wangesikilizana tu wote, iwe upinzani iwe serikalini, sio? Sawa kabisa, ni maoni ya uh, Kennes si Bwire, studio nambari 16. Tusikie <laughs> ngoma hii, Malaika anasema ya Mera. <laughs> Safi kabisa. Tuende sasa moja kwa moja mpaka kule, eh, Tanzania sio Tanzania eh, tuende Mombasa nchini Kenya ambako mwenzetu uh, Kioko anasemaje? ke kenesi anazungumzia pia masuala ya kidijitali <laughs> <laughs> eh, anazungumzia pia masuala ya haki eh, za kidijitali na yeye amezungumza na mwanaharakati wa haki za kidijitali. Nafikiri utu ume, umepotea hapo, kwa sababu Kioko la, anaangalia sana mambo ya nini ambacho kinaendelea, burudani na spoti kutoka huko Mombasa. Uh, tayari yuko, mbona nikapotea? Yupo, tumusikie. Asante <laughs> sana, nimejiunga nanyi kwa kweli. Kuna mengi ya kuwafahamisha. Mashindano ya kandanda ya Cosafa Cup ambayo huandaliwa baina ya mataifa ya kusini mwa bara la Afrika. Hii ni makala ya 23 ya michuano hiyo ikishirikisha timu 12 ikiwa ni timu ambazo ni mataifa ya eneo hilo, na timu zingine mbili, Comoros na pia Harambi Stasi ya Kenya walialikwa. Michuano ambayo inachezwa leo Angola dhidi ya Namibia, na sasa hivi mechi ambayo inakamilika hivi spunde ni kati ya Lesutu na Ushelisheli. Jana Harambi Stasi ya Kenya ilionyesha mchezo wa kujiamini zaidi walipochapa chiporopolo ya Zambia 2 sufuri, na mechi nyingine ikashuhudia Zimbabwe ikichapa Comoros bao moja kwa sufuri. Afrika Kusini, ambayo ni waandaaji wa michuano hiyo, mechi yake ya kwanza walitoka sare na Msumbiji moja moja, na Botswana dhidi ya Eswatini wakatoka bila kufungana. Kesho Jumamosi, Afrika Kusini inarejea mechi ya pili dhidi ya Botswana. Malawi walijiondoa katika michuano hiyo ili kuomboleza kifo cha makamu wao wa rais Saulos Chilima aliyefariki katika ajali ya ndege kisha Harambe Stars ikaalikwa na Kosafa na ikakubali mwaliko kwenda kuchukua nafasi ya Malawi katika mechi zingine. Za kandanda ni huko Copa America ambako pia nyinyi najua mnafuatilia kwa makini, ikiwa ni mataifa 16 yanayomenyana. Hakika wenyeji Marekani wana kibarua kinachowasubiri kwenye mechi ya tatu dhidi ya Uruguay. Mechi itachezwa siku ya Jumatatu, Julai mosi. Marekani lazima washinde mechi hii au watoke sare kufuzu kwa robo fainali walikuwa wameanza vizuri tu walipolaza Bolivia mbili sufuri lakini jana usiku wakashangazwa na Panama walipofungwa mabao mawili kwa moja. Uruguay sasa wametandika Bolivia bao tano kwa sufuri na kuweka haya matumaini ya kuingia robo fainali. Usiku huu Brazil dhidi ya Paraguay na Colombia dhidi ya Costa Rica. Timu ya kwanza kabisa ya kuingia robo fainali ilikuwa ni Argentina yake Lionel Messi kufika sasa, wana ushindi mara mbili dhidi ya Canada na dhidi ya Chile. Venezuela pia wamo katika robo fainali baada ya kushinda mechi mbili za kwanza katika makundi. Lakini timu ya kwanza kuondolewa ilikuwa ni Jamaika baada ya kutaandikwa na Mexico na pia wakataandikwa na Ecuador, mechi mbili mfulizo. Huko Ulaya, Eurocup mechi zinaendelea katika nchi ya Jerumani. Raundi ya 16 inaanza kesho Jumamosi ili timu kuingia robo fainali. Tukamilishe na burudani. Wasanii wa mziki wengine wa wanaojihusisha katika sekta ya burudani wamekutana leo huko Nairobi kushiriki ibada maalum ya msanii mwenzao aliyefariki Fred Omondi. Huyu ni msanii wa ucheshi ambaye alifariki Nairobi Juni 15, kufuatia ajali ya barabarani. Ni kakake mdogo Eric Omondi ambaye pia ni mchekeshaji mashuhuri nchini Kenya. Wote wawili waliinukia katika kipindi cha TV cha Churchill Show na wamekuwa katika sekta hii ya burudani. Maziko ya Fred Omondi ni kesho sehemu za Kisumu, magharibi mwa Kenya. Wasanii waliokutana leo Nairobi wamemtaja kama msanii aliyetia fora zaidi kuwachekesha wa Kenya wakati alipokuwa akishiriki Churchill Show. Naona kwa sasa ni hayo nimekuandalia katika spoti na burudani. Josephat Kioko, VOA Mombasa. Kuna uchekeshaji hapo Kioko, anaenda kucheka kutoka Churchill show kuna mpira hapo BMJ, sijui kama unaelewa, hata mpira wachezaji una... wangapi wa uwanjani hapo mm, hapo, pakucheka. Ngoja nikusaiishe kidogo <laughs> kuna kuna nani aliaga dunia uh, huyu mm, mchekeshaji ambaye ni ndugu ya Mondi ya Omondi. Mm. Uh, hapo ambapo amekuwa akitaja ni kwamba mm, mazishi yake yanafanyika kesho. Nafikiri ni swala ambalo pia lime E, vijana wengi ambao wanapenda ucheshi na nini wamekuwa. Alafu pia ametaja Churchill Show inarudi hewani atakuwa anacheka. Unaona? Bila shaka anacheka mm. E, inarudi kwa NTV e. ambayo ilikuwepo nyumbani mm. ilikuwa ni nyumbani kwa Churchill Show kabla haija. Tunafunga, sio? Lakini nilikuwa nimekuuliza kiwanja cha mchezo mpira, kuna wachezaji wangapi uwanjani? Nafikiri kwa sababu ya muda tutajibu kesho, msikilizaji <laughs> tumefika mwisho wa VOA Express. Upande wa pili tumekuwa naye Aida Issa hapa studio, nimekuwa na Kenneth Bwire anaendelea kucheka. Lakini kwenu ninyi ambao mmekuwa mkitusikiliza, tunawatakieni wikendi njema. <mucho>